close
close
+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: [12 chòm sao] cung ma kết

Nhập Môn Danh vọng: 46
    Thanks
    33

Lightbulb [12 chòm sao] cung ma kết

Cung Ma Ket
    Năm 2013 của cung Ma Kết

♥ Cuộc sống cá nhân:

Năm nay, cung Ma Kết sẽ bị quá tải bởi công việc nhưng tin vui là cuộc sống của bạn trong năm 2013 này sẽ được đa dạng hoá và tiếp nhận một luồng ánh sáng mới.

Có vẻ như về mặt gia đình sẽ không có nhiều thay đổi nhưng các mối quan hệ xã hội của bạn sẽ trở nên nhộn nhịp hơn. Bạn có nhiều thời gian để thư giãn và chăm chút cho bản thân. Vào ngày 16/6, mặt trăng đi qua cung Thiên Bình, tạo nên những kết nối mới giữa bạn và những người bạn không thường chú ý đến. Không hẳn là bạn không quan tâm đến họ, chỉ là con đường của hai người không hề giao nhau mà thôi. Nhưng mọi chuyện sẽ đổi khác trong năm mới và bạn sẽ giao tiếp nhiều với họ hơn bình thường.

Vào mùa thu, với sự xuất hiện của sao Hỏa trong cung Xử Nữ, bạn sẽ dễ đánh mất chính mình trong khi chìm với những mục tiêu của người khác. Đừng bao giờ vội vã đánh giá bản thân mình một cách khắc nghiệt. Hãy tự tin, đứng thẳng và mọi người sẽ kính trọng bạn. Tuy có thể bạn sẽ gặp nhiều uất ức và phải nhẫn nhịn nhưng đổi lại, bạn có được sự thanh thản nhất định. Và cuối cùng, chúc mừng bạn vì túi tiền của bạn sẽ rủng rỉnh hơn năm nay.

♥ Tình duyên cho các cặp đôi của cung Ma Kết:

Bạn và người yêu sẽ bắt đầu có cảm giác như hai bạn thuộc về hai thế giới khác nhau và việc dung hòa là điều gần như không thể. Thỉnh thoảng hai bạn gặp gỡ nhau, lặng lẽ như những chuyến tàu đêm, mỉm cười, giúp đỡ, ủng hộ rồi lại tiếp tục đi qua nhau. Bạn sẽ cảm thấy bực bội, khó chịu, không lối thoát bởi dù nỗ lực đến đâu, mọi thứ vẫn chẳng hoạt động theo như ý mình mà thậm chí còn tệ hơn.

Tuy vậy, vào ngày 22/3, khi bốn hành tinh cùng nhau xuất hiện trong cung Bạch Dương, mối quan hệ của bạn sẽ được làm nóng trở lại. Hai người lại gần gũi với nhau như trước. Đến tháng 6, cuối tháng 10, mối quan hệ đó lại gặp vài trục trặc nhưng đừng quá lo vì chúng chỉ diễn ra trong khoảng thời gian ngắn.

Nhớ rằng, nếu bạn vẫn còn yêu người ấy thì tốt nhất nên cố gắng làm hoà. Đừng để tính cứng đầu của bản thân khiến mình phải hối hận.

♥ Tình duyên cho những bạn cung Ma Kết còn độc thân:
    Có hai thời kì đáng mong chờ nhất trong năm cho những Ma Kết độc thân là ngày 11/1 khi trăng non xuất hiện trong cung của bạn và ngày Trăng non xuất hiện trong cung Song Ngư vào ngày 11/3. Cả hai dịp này sẽ hứa hẹn cho sự xuất hiện của người đặc biệt với bạn. Bí quyết ở đây chính là không được để cho bản thân quá bận rộn vào những thời khắc quan trọng đó. Hãy ngay lập tức chia sẻ số điện thoại và địa chỉ email vào khoảnh khắc bạn vừa gặp người định mệnh. Mọi chuyện thành hay bại, tất cả đều phụ thuộc vào chính bạn đấy.
    Nói chung, chính bạn cũng không mong đợi gì lắm vào việc sẽ tìm được người bạn đời phù hợp với mình. Nếu bạn cảm thấy bản thân không phù hợp, bạn nên tìm cách rút lui trước khi để mình bị lún quá sâu. Bạn dĩ nhiên có những nhu cầu riêng và việc có một mối quan hệ mới sẽ khiến mọi thứ trở nên phức tạp hơn. Tóm lại, bạn phải học cách tự cân bằng.

Tuy vậy, nhật thực vào ngày 3/11 sẽ mang đến cho bạn những bất ngờ tốt đẹp. Nếu bạn vẫn giữ liên lạc với người mình chú ý, bạn có thể đạt được một kết quả mĩ mãn vào dịp cuối năm hay ít ra nó cũng sẽ giúp cho bạn tự tin hơn.
    ♥ Sự nghiệp và tiền bạc:
    Công việc vẫn ở vị trí đầu tiên trong danh sách những mối quan tâm của những bạn thuộc cung Ma Kết, thậm chí còn nhiều hơn những năm trước. Dĩ nhiên điều này giúp cho công việc của bạn tương đối thuận lợi và phát triển tốt, bạn biết rõ mà. Tuy vậy, bạn lại phải gặp nhiều khó khăn trong đời sống cá nhân. Có thể bạn không nhận ra mình đang “đấu tranh” cho bản thân đến khi ai đó nhìn thấy và chỉ ra cho bạn.
    Mặc dù việc trăng non xuất hiện trong cung song ngư vào ngày 11/3 khiến nguồn năng lượng của bạn bị suy giảm đáng kể nhưng quãng thời gian còn lại của năm đối xử với bạn khá tốt. Bạn sẽ lại có thêm nhiều mối quan hệ tuyệt vời và nhận được sự tôn trọng từ cấp trên. Tuy vậy, mọi thứ đều có cái giá của nó. Bạn chắc chắn sẽ phải bỏ ra rất nhiều công sức và mồ hôi, cộng thêm cả nước mắt.

Tin vui khác cho bạn là những nỗ lực của bạn đều được trả công bằng tiền. Khi cầm trong tay một số tiền lớn, bạn có thể sẽ muốn tiêu xài phung phí cho bõ những ngày tháng cực khổ. Bạn sẽ muốn mua quà tặng xa xỉ cho những người bạn thân thiết nhưng lời khuyên của các nhà chiêm tinh là không nên bởi bạn chưa biết cách giới hạn cho mình. Tốt nhất bạn nên tiết kiệm số tiền đó để làm vốn đầu tư sau này.
    Mặt trăng trong cung Ma kết vào ngày 9/5 sẽ thúc đẩy việc học và giúp bạn khá rủng rỉnh. Bạn sẽ phạm phải khá nhiều sai lầm nhưng may mắn thay, hậu quả lại không lớn và bạn có thể học hỏi thêm kinh nghiệm. Vào đầu tháng 11, thần tài lại mỉm cười với bạn. Đừng bỏ lỡ cơ hội đi du lịch và thực hiện ước mơ của mình nhé các bạn cung Ma Kết!

2. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33
    Tử vi ngày 25/4/2013 của cung ma kết
    Sự Nghiệp

Một ngày khá mệt mỏi đang đợi bạn. Hôm nay bạn sẽ phải suy nghĩ khá nhiều về những dự án của mình đang làm.

Sức Khỏe

Sức khỏe của bạn ngày hôm nay khá tốt, dù bạn rất bận rộn. Khuyến khích massage để thư giãn hoặc đọc một cuốn sách thú vị nào đấy, giải quyết trò chơi ô chữ hay một vấn đề khó khăn.

Tiền Bạc

Bạn nên tham gia đầu tư thay vì cứ để tiền nằm im trong ngân hàng. Nó sẽ sinh lời nhanh hơn và giúp bạn trang trải những món nợ đang có.

Tình Yêu

Người yêu của bạn muốn bạn thôi quá quan trọng hóa mọi việc đi. Bạn không hiểu những vấn đề lớn ảnh hưởng đến bạn như thế nào, phải không? Thái độ tiêu cực của bạn có ảnh hưởng nhiều hơn bạn nghĩ, hãy thay đổi điều đó đi.

4. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33

Tình bạn của cung Ma Kết
    Trong tình bạn, những người thuộc cung Ma Kết cũng nghiêm túc không kém. Bạn của Ma Kết rất quý trọng Ma Kết vì vẻ khiêm nhường và lịch sự. Nhưng Ma Kết cũng không phàn nàn hay tức giận gì khi biết mình đang bị phản bội.
    Không bao giờ được xem là người vui vẻ nhưng thực tế đã chứng minh Ma Kết thật sự là một người bạn rất đáng tin. Mặc dù luôn phải cố gắng giữ chòm sao này thoát khỏi tâm trạng “buồn vu vơ” thường thấy, bù lại bạn đã có một người bạn đầy tham vọng và có hiểu biết đáng kể.

Trong tình bạn, những người thuộc cung Ma Kết luôn muốn được giúp đỡ bạn bè của mình trên con đường đi đến sự thành công. Họ đáng tin cậy và mong muốn bạn bè cũng có trách nhiệm như mình. Họ rất dễ trở nên u sầu, và điều quan trọng là họ có những người bạn sẵn sàng chìa tay ra khi có chuyện đó xảy ra.

Trước khi đến được sự tin tưởng thì bạn trải qua rất nhiều bực dọc với kẻ nội tâm này.

6. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33
    Cuốn sách Nội tâm Ma Kết

Vào mỗi thời khắc và nơi chốn riêng biệt khi bạn chào đời, bạn bắt đầu hành trình sống của một cá thể duy nhất, toàn vẹn và tuyệt vời. Bạn sinh vào thời gian này, ở nơi chốn này, vậy bạn là ai?
    Bạn sinh từ 22/12 – 20/1, theo Chiêm tinh học phương Tây, bạn thuộc cung Ma Kết.
    “Luôn có đủ thời gian để làm mọi thứ.” (Martin Luther King, JR, Ma kết).

Ma Kết thừa kế sự khôn ngoan, kinh nghiệm và tìm cho mình một mục đích sống. Mục tiêu trước mắt của bạn là làm chủ thế giới vật chất này, không chỉ với riêng cá nhân, mà còn là tạo ra một kiểu mẫu để mọi người khác có thể làm theo. Ma Kết có cơ hội phát triển trí tuệ từ kinh nghiệm và sự trưởng thành trong thế giới này. Điều bạn mong muốn hơn tất thảy là cải thiện thế giới và có những người đồng hành như bạn. Bạn cố gắng duy trì thực thi các quy tắc của mình. Ma Kết cần biết rằng bạn có đường cong mềm mại trong cá tính của mình. Hãy vượt ra ngoài những ranh giới và hằng số của bạn, ở đó có những biên giới khác đang chờ đợi được khám phá”. (Trích Nội tâm Ma Kết - Asbooks biên soạn)
    Biểu tượng Ma Kết sẽ bật mí bạn là con người thế nào, những ưu nhược điểm trong tính cách của bạn bộc lộ ra sao, bạn có những khả năng tiềm ẩn gì, … Tất cả những đặc điểm ấy sẽ đưa bạn đến những xu hướng cụ thể như thế nào khi giải quyết những khúc mắc trong trong cuộc sống, tình yêu, các mối quan hệ … Ma Kết với 4 nhóm máu khác nhau sẽ khao khát vươn tới điều gì, những ước mơ thầm kín, những tính cách sẽ cuốn hút họ là gì …. Các bạn sẽ tìm được một phần gợi ý cho những băn khoăn ấy trong cuốn sách Nội tâm Ma Kết ( nằm trong bộ sách 12 cuốn có tựa chung – 12 mảnh ghép vũ trụ ) do Asbooks biên soạn. Bộ sách nằm trong chuỗi ấn phẩm của Asbooks về chiêm tinh học, tâm lý giáo dục và các sách bổ trợ kỹ năng sống cho giới trẻ. Asbooks mong muốn sự kết hợp các kiến thức về tâm lý giáo dục và chiêm tinh học sẽ giúp độc giả hiểu rõ hơn về bản thân mình cũng như những người xung quanh, và những kỹ năng sống, những giải pháp hiệu quả sẽ giúp cuộc sống của các bạn trở nên thoải mái và lạc quan.
    Các bạn muốn tìm hiểu có thể tìm đọc

8. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33

[h=1]Đàn ông cung Ma Kết[/h] Họ là những người sẵn sàng vì sự nghiệp mà kìm nén tình cảm của bản thân, dù không phải tất cả đều như vậy, nhưng cũng chiếm đại đa số. Để sớm đạt được thành công, đàn ông cung Ma Kết sẽ nắm bắt tất cả các cơ hội trong tầm tay. Trên thực tế, anh ấy không muốn tính chuyện hẹn hò yêu đương khi sự nghiệp còn chưa có nền móng vững chắc. Đồng thời, anh ấy cũng mong bạn có thể tận dụng thời gian, không lãng phí cuộc đời. Chàng trai Ma Kết ít khi biểu lộ rõ cảm xúc chân thật của mình, là người khá cô độc. Cuộc sống tinh thần của anh ấy khá khắc nghiệt, luôn dùng tinh thần trách nhiệm và đầu óc tỉnh táo để chế áp hành động. Anh ấy luôn đặt giấc mộng quyền lực và hào khí vào mọi hành động, chuyên tâm làm việc với tinh thần khó lay chuyển. Anh ấy thường không hài lòng với việc làm của người khác và muốn đích thân làm. Thời gian sẽ chứng minh sự thành công của anh ấy.

Trạng thái thường thấy của đàn ông cung Ma Kết là nghi ngại, do dự. Chỉ khi ở bên người tri kỷ hoặc khi đã có được niềm tin nhất định của mọi người, anh ấy mới nở nụ cười, bằng không sẽ luôn là hững hờ, bàng quan, có phần lạnh nhạt. Vì luôn nghi ngờ vào tình cảm khác giới, anh ấy luôn giữ khoảng cách với phụ nữ. Chỉ khi đã thực sự gắn kết, anh ấy mới để bùng phát tình cảm chôn sâu tự đáy lòng, và đây là loại tình yêu chung thủy bậc nhất.
    Thế nhưng trên thực tế, đàn ông cung Ma Kết là người rất lãng mạn, nhưng chỉ vào khi anh ấy có thời gian và mong muốn cho những điều lãng mạn. Trong lịch sử nhân loại rất nhiều tình nhân nổi tiếng là người thuộc cung Ma Kết. Chỉ có điều bạn nên biết rằng, sự lãng mạn của anh ấy thường bị chính anh ấy che giấu, anh ấy vẫn thường tỏ ra nghiêm túc, lạnh lùng. Anh ấy tuy thực tế, chăm chỉ, đạo mạo như vậy, nhưng trong lòng vẫn luôn mong đợi được khen ngợi. Anh ấy mong đợi bạn sẽ trở thành vợ hiền dâu thảo, cùng anh ấy xây dựng một gia đình hạnh phúc. Với anh ấy, những lời trách móc trong cuộc sống gia đình của bạn cũng có thể khiến anh ấy nghĩ rằng bạn muốn chia tay.

10. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33
    [h=1]
    Đàn bà cung Ma Kết[/h] Đa số đàn bà cung Ma Kết đều không ưa cười nói, có vẻ ngoài dửng dưng? Điều này có lẽ không đúng. Họ là những cô gái có bề ngoài lạnh lùng nhưng cũng hoàn toàn không mất đi sự nữ tính, quyến rũ. Đàn bà cung ma kết là cô gái nguy hiểm bậc nhất, giỏi ngụy trang nhất, bên ngoài thờ ơ, nhưng thật ra cô ấy vẫn luôn chú ý quan sát phản ứng của người khác, thăm dò về thái độ tình cảm của người xung quanh với mình. Vì vậy dù cho vẻ ngoài của cô ấy như thế nào, bạn cũng đừng cho cô ấy là người yếu đuối. Khi cô nàng Ma Kết gặp được người đàn ông đem lại cho họ niềm tin và cảm giác an toàn, cô ấy sẽ trở nên nhiệt tình và ấm áp với bản tính hy sinh của sơn dương mẹ. Nhưng trong thời gian chờ đợi người đàn ông đó đến, những cô nàng Ma Kết hầu như đều tập trung phấn đấu cho sự nghiệp của riêng mình.

Cô ấy duyên dáng, bướng bỉnh, truyền thống, kiên trì, bi quan, nhiều ưu tư, cô ấy là người có tâm tình biến hóa, tuy nhiên lại biết cách tự khóa chặt bản thân. Cô ấy là cô gái luôn biết mình muốn làm gì, có thể làm gì và đang làm gì, luôn tỉ mỉ trong mọi việc. Với những việc của cá nhân bạn, không phải là cô ấy không quan tâm, mà cô ấy biết rõ lập trường của mình, cũng như tôn trọng lòng kiêu hãnh đàn ông của bạn. Cô ấy xếp công việc lên trên tình cảm, nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc cô ấy không cần tình cảm, mà chỉ là cô ấy không muốn dành quá nhiều thời gian cho những việc lãng mạn. Cô ấy sẽ chọn bước những bước vững chắc để vươn lên trong sự nghiệp, tạo cho mình vị trí, tích lũy tiền tài, tuyệt đối không hề mơ đến giấc mơ lãng mạn có hoàng tử cưỡi bạch mã. Khó ai có thể bì được với sức chịu đựng áp lực của cô ấy. Một khi cô ấy đã hạ quyết tâm thì sẽ mang theo quyết tâm và dũng khí tiến thẳng đến mục tiêu. Thái độ của cô ấy không kiêu ngạo, nhưng vẫn đem lại cho bạn cảm giác thanh cao khó giải thích.
    Đàn bà cung Ma Kết có hứng thú với những người đàn ông có gia thế huy hoàng, phong độ ưu tú. Điểm cốt yếu không phải là tiền, mà chính là địa vị xã hội. Cô ấy ưa truyền thống ôn hòa, nhưng cũng cứng cỏi bảo vệ quan điểm. Đàn bà cung Ma Kết bướng bỉnh, nhưng cũng rất nữ tính, ưa bình lặng, nhưng cũng có thể dửng dưng mà đối mặt với khó khăn. Ma Kết có hai mặt biểu hiện nữ tính đều rất mạnh, làm cho cánh mày râu rối loạn tâm trí, không thể lường trước.

12. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33

[h=1][/h] [h=1]Nhận dạng cung Ma Kết[/h] ♦ Chắc chắn
    Là một người thuộc cung ma kết, phẩm chất tương ứng cho thấy bạn là người rất chắc chắn trong cuộc sống. Bạn thích sống một cách thật bình tĩnh và điềm đạm. Bạn biết mình cần gì trong cuộc đời này và do đó bạn luôn tập trung cố gắng để đạt được nó.

♦ Đáng tin cậy
    Về bản chất, bạn là người rất đáng tin tưởng, bạn bè cũng như gia đình đều có thể trông cậy ở bạn bất cứ điều gì. Bạn cũng rất thích giúp đỡ người khác khi họ nhờ đến bạn. Bạn không bao giờ ngần ngại hỗ trợ họ trong công việc hay thậm chí là cả khi họ gặp rắc rối.
    ♦ Nghiêm túc
    Những bạn thuộc . Khi bạn được giao phó một nhiệm vụ, bạn sẽ thấy rằng nó phải được thực hiện một cách hoàn hảo, không có chỗ cho gian lận và sai lầm. Bạn cũng sẽ hoàn thành nó đúng thời hạn và không bao giờ cho rằng công việc của mình là tẻ nhạt.

♦ Thích tranh luận
    Bạn là người tranh luận cực kỳ xuất sắc, đặc biệt về những chủ đề mà bạn lựa chọn. Bạn dường như không thể kiềm soát nổi bản thân khi được chia sẻ hiểu biết và trí tuệ của mình với mọi người. Bạn rất thích thể hiện sự tinh thông trước người khác.
    ♦ Tính khí thất thường
    Tâm trạng của bạn là điều khiến người khác phải để tâm khi giao tiếp với bạn. Bởi vì bạn luôn có sự thay đổi đến chóng mặt về cảm xúc. Bạn có thể rất vui vẻ một lúc nào đó nhưng sau rồi sẽ lại rất nhanh buồn phiền. Do vậy mà mọi người cần phải chú ý đến điểm này bạn.
    ♦ Trách nhiệm
    Như đã đề cập ở trên, bạn luôn là người rất trách nhiệm trong công việc của mình, bạn có một hướng tiếp cận chuyên nghiệp với công việc. Thế nên bạn sẽ không phải kiểu người bỏ bê việc mình giữa chừng. Thay vào đó bạn sẽ làm tất cả những gì có thể để đạt được và cố gắng hoàn thành nó.

♦ Hành xử quyết liệt
    Trong tình bạn, bạn sẽ luôn là người bạn chân thành và thân thiết nhất mà ít ai có được. Nhưng nếu có ai đó chống đối lại bạn, bạn sẽ không dung thứ cho điều đó và sẽ trở thành kẻ thù đáng sợ nhất. Điều này có thể hiểu như là hai mặt biến đổi trong cá tính của bạn.
    ♦ Ghét bị chế giễu
    Bạn sẽ rất bực mình nếu ai đó nhạo báng hay biến bạn thành trò cười. Bạn sẽ nói thẳng với người ấy rằng bạn không thích những điều họ nói hay thậm chí cắt đứt quan hệ với họ.
    ♦ Uy quyền
    Về bản chất, những bạn thuộc cung Ma Kết là người rất độc đoán và không thể tiếp nhận lời khuyên của người khác một cách đúng đắn. Bạn muốn mình là người duy nhất đưa ra quyết định, cho dù là trong đời sống riêng tư hay trong công việc. Dù làm bất cứ điều gì, bạn cũng đều muốn mình là một nhân vật có quyền lực và muốn người khác phải lắng nghe mình.

14. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33

[h=1]Chòm sao Ma Kết[/h] Ma Kết là chòm sao tương đối âm thầm, hai ngôi sao sáng nhất trong chòm Ma Kết cũng chỉ rộng 3m. Từ phía chòm sao Ngưu Lang và Chức Nữ kéo dài hơn một bộ về phía nam, sẽ có thể thấy được sao bêta sáng nhất trong chòm sao Ma Kết. Nhìn từ tinh đồ của chòm Ma Kết, nó sẽ giống như một con dơi tỏa sáng trên bầu trời. Chòm sao Ma kết có xích kinh 21 giờ, xích vĩ 18 độ, nằm ở phía Đông của Nhân Mã, phía Tây của Bảo Bình. Chòm sao Ma Kết không có nhiều ngôi sao sáng, có hai ngôi sao cấp 3 và bảy ngôi sao cấp 4.

Những người thuộc chòm sao số 10 thường thiên về hướng lãnh đạo. Trong quan hệ với xã hội, họ thường là những người nắm quyền lực. Đối với nhân tình thế thái trên đời Ma Kết đều dửng dưng. Nhưng tất nhiên, tiền bạc và quyền lực nằm ngoài số đó
    Đặc điểm chung
    Tên gọi: Ma Kết, Nam Dương
    Biểu tượng: Sơn dương, lông và móng của sơn dương
    Yếu tố: Đất
    Hành tinh: Sao Thổ
    [h=1]Chòm sao Ma Kết[/h] Cung đối: Cự Giải
    Câu nói: Tôi vận dụng (I use)
    Bộ phận cơ thể: Xương, khớp, gối
    Bệnh tật: Trúng gió, các chứng bệnh về cột sống, xương khớp.
    Ưu điểm: Khá bảo thủ, có trách nhiệm, cẩn thận tỉ mỉ, tôn trọng truyền thống, có đầu óc kinh doanh, cầu toàn, thực tế, có chí tiến thủ, tiết kiệm, nghiêm khắc.
    Nhược điểm: Thích coi mình là trung tâm, vô tâm, quá lý trí, thích quyền lực, cứng nhắc, áp đặt.

16. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33
    Cung Ma Kết khi “YÊU”
    [h=1]Sex with a Capricorn- Cung Ma Kết khi “YÊU”[/h]
    Cung Ma Kết ưa cắn và đánh đập/mạnh bạo khi làm tình nên hãy trông chờ những màn mây mưa khói lửa!
    Ma Kết cần một bạn tình mẫn cảm và lo lắng để tháo chốt cho con quái vật tình dục sâu trong họ.
    Nóng bỏng, gợi tình và lắm trò, Ma Kết thích đóng nhiều vai trên giường để bạn hứng thú và cháy mãi ngọn lửa tình dục với họ.
    Ma Kết có ham muốn tình dục vô độ.

Ma Kết luôn hứng thú với việc học hỏi những kỹ thuật mới chốn phòng the
    Tình dục với một Ma Kết phải kín đáo.
    Vuốt ve đầy khơi gợi quanh cổ, vai, và lưng sẽ khiến một phụ nữ Ma Kết tan chảy. Thật đó
    Đàn bà Ma Kết có thể hứng tình nhưng họ thận trọng.
    Ma Kết rất nhục dục và tuyệt vời trong những thứ họ có thể làm.
    Ma Kết: Trong phòng ngủ, họ sẽ sống sót thâu đêm và muốn nhiều hơn nữa.
    Cung Ma Kết rất có sức chịu đựng (trong tình dục).

18. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

Thanks
    33

[h=1]Chòm sao Ma Kết – Kẻ lữ hành bình thản.[/h]
    [h=1]Chòm sao Ma Kết
    - Kẻ lữ hành bình thản-
    [/h]
    Bức tranh này khắc hoạ rất chính xác về chòm sao Ma Kết. Có thể thấy chú dê núi này đang đứng trên đỉnh một cách hiên ngang. Đó là đặc trưng của Ma Kết. Những người thuộc cung Ma Kết dường như đã tạo ra tất cả những thứ mang tính trang trọng (hoặc có thể là Xử Nữ, 1 trong 2 cung đó), từ những bài phát biểu, trang phục đến cách hành xử. Họ thích sự trang trọng ở những nơi công cộng. Thứ quan trọng nhất với người thuộc cung Ma Kết là hình tượng của mình trong mắt người khác, nên nếu bạn có bạn bè thuộc cung này, hãy quan sát kỹ, không có gì đáng ngạc nghiên khi người bạn đó bỗng nhiên xử sự khác thường lúc họ ở giữa một đám đông.
    Chòm sao Ma Kết là những người có hoài bão lớn. Đôi khi là hơi quá lớn, nhưng họ thực sự ý thức được thứ mình muốn trong cuộc sống là gì. Họ luôn hướng về phía trước và chuyên tâm tiến tới mục tiêu. Họ cứ thế tiến lên, chậm chạp, bình thản, thậm chí cứ như thế suốt cuộc đời, tới cái đích mà họ muốn. Và cuối cùng khi trắng đen đã rõ, ván cờ kết thúc, họ luôn là người chiến thắng. Và chiến thắng của họ bao giờ cũng là chiến thắng oanh liệt. Hẳn bạn đã từng nghe câu “Làm việc chăm chỉ thì sẽ được đền đáp”. Thật ra Ma Kết làm việc chăm chỉ cả đời, và đúng vậy, họ luôn nhận được những gì xứng đáng.
    Bạn còn nhớ câu chuyện Rùa và Thỏ không? Trong câu chuyện đó, con Rùa rất có thể thuộc cung Ma Kết. Chậm mà chắc, đó là chủ trương mà mỗi Ma Kết đã có trong đầu từ lúc sinh ra. Họ sẽ không thèm chú ý đến những thứ làm họ xao lãng mục tiêu. Nên nếu muốn thu hút một Ma Kết thì trước tiên bạn hãy giàu có và thành đạt cái đã . Và nhớ là bạn sẽ phải chuẩn bị tinh thần nghe họ kể về mục tiêu của mình 24/7.
    Những người hay nói, “Không Làm thế sẽ ảnh hưởng đến công việc của tôi/việc học của tôi/việc tôi đang làm dở, không nên không nên”, chính là điển hình của Ma Kết. Ma Kết có thể sẽ biến mất không tung tích trong suốt kỳ thi. Tâm trí của họ dồn nhiều vào kỳ thi và những thứ phải học để đi thi mất rồi. Họ là những người sống rất nghiêm túc. Cực kỳ nghiêm túc. Đừng mong chờ họ nói bất cứ một câu bông đùa nào một khi đã bắt tay vào làm việc.
    Chòm sao Ma Kết

Họ là những chú dê núi. Họ chầm chậm tiến tới đỉnh núi. Trong khi Cọp nanh kiếm, Khỉ bắc cực và những người leo núi nhanh chóng leo lên, những con dê bị bỏ lại phía sau. Nhưng chúng không quan tâm đến điều đó, mà vẫn tiếp tục từ từ tiến bước, thậm chí có thể vừa đi nghe nhạc từ iPod. Chúng quan sát Cọp nanh kiếm trượt ngã khi nó đang cố chạy lên. Chúng nhìn Khỉ bắc cực tính toán sai cú nhảy và vọt sang một đỉnh núi khác. Chúng thấy con người cạn kiệt thức ăn và cuối cùng quyết định bỏ cuộc. Chúng thu vào tầm mắt tất cả trong lúc di chuyển, cùng với điệu cười nửa miệng. Người ta có thể cười cách mà chúng chầm chậm bước đi. Người ta có thể nói, “Chả biết cả đời có lên được đến đỉnh không nữa”. Nhưng nhìn xem, chúng lại làm được cái việc mà không ai làm được. Đúng, chúng đã chiến thắng. Luôn là như thế.
    Nhưng khi đã lên đến đỉnh rồi thì phải làm gì nữa? Phải mất rất nhiều thời gian để đến được đây, aiz, giờ thì đến đỉnh núi tiếp theo nào. Ma Kết không bao giờ thoả mãn. Về tất cả mọi thứ. Nếu họ mua một chiếc quần bò mới, họ sẽ rất mau tìm ra một chỗ không vừa ý, và lại đi tìm một cái mới tốt hơn. Nhìn lại những sai lầm trong quá khứ là một phần tất yếu trong cuộc sống của họ. Đó là cách họ trưởng thành, từ trải nghiệm cá nhân và những lỗi mà người khác mắc.
    Ma Kết là những người rất hóm hỉnh, đặc biệt là nam Ma Kết. Khi có tâm trạng tốt, bạn có thể nghe lời khuyên (thường là rất thông minh) của họ về những vấn đề đã khúc mắc hàng tuần liền. Và bạn sẽ rất ngạc nhiên tự hỏi, “Tại sao mình lại không nghĩ đến cách này nhỉ?” Thường thì những câu hỏi mà bạn không trả lời được dần dần sẽ bị lãng quên đi, nhưng khi bạn đã hoàn toàn không còn để tâm đến nó, các Ma Kết vẫn sẽ tiếp tục suy nghĩ đến nơi đến chốn.

Ví dụ như mấy hôm nay mưa rất nhiều, bạn có thể nghĩ, “Tại sao tự nhiên lại mưa nhiều thế nhỉ?”. Lúc đó Ma Kết sẽ làm thinh, nhưng đã bắt đầu suy nghĩ về chuyện đó. Một cách thư thả. Sau đó trời tạnh mưa, mọi người sẽ chờ đến đợt mưa tiếp theo. Đó chính là lúc Ma Kết giải thích cho bạn nguyên nhân của trận mưa vào tuần trước. Một số người sẽ quan tâm, vì trời sẽ lại mưa một lúc nào đó. Số còn lại thì bàng quan, “Dù sao thì chuyện cũng qua rồi”.
    Nếu bạn là người hay nói, “Thế nào chẳng được”, chắc chắn Ma Kết sẽ ghét bạn. Ma Kết rất rành rọt yêu-ghét. Luôn luôn có hẳn một danh sách, tên là, “Những kẻ mình sẽ cười vào mặt khi chiến thắng”. Vậy nên khi Dê núi lên được đỉnh, nó sẽ quay lại cười khinh miệt cả Cọp nanh kiếm, Khỉ bắc cực lẫn con người. Đó như là một thói quen không thể bỏ, như một nghi lễ. Họ không phải là những người dễ dàng bỏ qua cho người khác và để quá khứ ngủ yên.
    Ma Kết khá hoà hợp với Kim Ngưu. Dê và Trâu ăn cùng trên một đồng cỏ, chỉ khác Ma Kết luôn đi theo đường chéo, hướng lên đỉnh, còn Kim Ngưu chỉ gặm cỏ trên bề mặt thảo nguyên. Những người cùng cung Ma Kết cũng rất hợp nhau. Họ cùng là một phần của bầy đàn và luôn cảm thấy an toàn khi ở cùng với những Ma Kết khác. Họ hiểu nhau rất rõ. Họ có thể quyết định đi cùng nhau để cùng lên đến đỉnh.
    Chòm sao Ma Kết không đối chọi với người cùng hội với mình. Họ là những người rất trung thành. Một khi bạn đã có sự tin tưởng của Ma Kết, hãy yên tâm là họ không bao giờ phản bội bạn. Nhưng nếu bạn làm Ma Kết mất lòng tin, cứ chờ một ngày Ma Kết sẽ lại xuất hiện trước mặt bạn. Có thể để cười nhạo bạn, cũng có thể cho bạn một cái bạt tai và ra đi với nụ cười ngạo nghễ.
    Lần sửa cuối bởi ThienVuong9x; 25-04-2013 lúc 20:40:30

20. The Following User Says Thank You to ThienVuong9x For This Useful Post:

DragaonHn (25-04-2013)

+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối

Thông tin chủ đề